วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2565 ดร.อวยชัย ศรีตระกูล ผอ.สพม.ตาก เข้าร่วมพิธีเปิดโครงการลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน หลักสูตรผู้บังคับบัญชาลูกเสือจิตอาสาพระราชทานในสถานศึกษา จังหวัดตาก รุ่นที่ 3 ระหว่างวันที่ 9-12 กุมภาพันธ์ 2565 โดยมีนายสวนิต สุริยกุล ณ อยุธยา รองผู้ว่าราชการจังหวัดตาก เป็นประธาน
เปิดโครงการฯ ณ โรงเรียนพบพระวิทยาคม อำเภอพบพระ จังหวัดตาก
![](http://www.secondarytak.go.th/wp-content/uploads/2022/02/Neutral-8-Step-Process-Timeline-13-1170x593.png)