วันที่ 8 มีนาคม 2565 ดร.อวยชัย ศรีตระกูล ผอ.สพม.ตาก เข้าพบว่าที่ ร.ต.วีรยุทธ นิรมานวิธุโรจน์ หัวหน้าสำนักงานจังหวัดตาก เพื่อหารือ การขับเคลื่อนยุทธศาสตร์จังหวัดตาก ให้สอดคล้องกับการจัดการศึกษา จ.ตาก และปรึกษาหารือร่วมกับนักสังคมสงเคราะห์ สำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดตาก ในการให้ความช่วยเหลือนักเรียนในเคสเร่งด่วน ตามนโยบายโครงการส่งเสริมโอกาส ความเสมอภาคและความเท่าเทียมทางการศึกษา “พาน้องกลับมาเรียน” และการส่งต่อนักเรียนที่ต้องการความช่วยเหลือ ณ สำนักงานจังหวัดตาก และสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดตาก ตามลำดับ
![](http://www.secondarytak.go.th/wp-content/uploads/2022/03/275499780_364517255681636_1840045702808730074_n-1170x593.jpg)