วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2566 ส.ต.ต. ดร.นปดล นพเคราะห์ ผอ.สพม.ตาก พร้อมด้วย ผู้บริหารและบุคลากรในสังกัด ศึกษาดูงาน แลกเปลี่ยนเรียนรู้ ถอดบทเรียน การจัดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ร่วมกับสพป.ตาก เขต 1 สพป.ตาก เขต 2 และศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดตาก พร้อมคณะ โดยมีนางสาวรุ่งนภา ธิศรี ผอ.สพป.น่าน เขต1 นางโสภา ชวนวัน รอง ผอ.สพม.น่าน นายพรชัย นาชัยเวียง รอง ผอ.สพป.น่าน เขต 2 และนางธนิดา มีศรี รองผู้อำนวยการศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดน่าน เป็นผู้ร่วมถอดประสบการณ์ในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมเวทีวิชาการ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาน่าน เขต 1
![](http://www.secondarytak.go.th/wp-content/uploads/2023/02/66-02-17-ศึกษาดูงานเตรียมการเป็นเจ้าภาพจัดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน-ระดับชาติ-ครั้งที่-71-940x593.png)