วันที่ 11 เมษายน 2565 ดร.อวยชัย ศรีตระกูล ผอ.สพม.ตาก มอบหมายให้ รร.สรรพวิทยาคม นำกระเช้าผลไม้เข้าเยี่ยมและให้กำลังใจนางสาวกาญจณี ใจชื้น ครูอัตราจ้างศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดตาก สาขาแม่สอด ซึ่งได้ประสบอุบัติเหตุถูกรถจักรยานยนต์ชนขณะป้องกันเด็กพิเศษวิ่งออกไปบริเวณถนนเพื่อหาพ่อจนได้รับบาดเจ็บสาหัส เมื่อวันที่ 7 เมษายน ที่ผ่านมา เหตุเกิดบริเวณด้านหน้าศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดตาก สาขาแม่สอด
![](http://www.secondarytak.go.th/wp-content/uploads/2022/04/11-04-65-1170x593.png)