วันที่ 22 พฤศจิกายน 2565 ส.ต.ต. ดร.นปดล นพเคราะห์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาตาก และคณะกรรมการขับเคลื่อนการจัดตั้ง สพม.ตาก ลงพื้นที่ประชุมร่วมกับผู้บริหารสถานศึกษาและคณะกรรมการสถานศึกษา พร้อมผู้นำชุมชนโรงเรียนบ้านห้วยนึ่ง สังกัด สพป.ตาก เขต 1 เพื่อขอความเห็นชอบการขอใช้พื้นที่โรงเรียนบ้านห้วยนึ่ง ในการจัดตั้งสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาตากแห่งใหม่
![](http://www.secondarytak.go.th/wp-content/uploads/2022/11/65-11-22-ลงพื้นที่ประชุมร่วมกับผู้บริหารสถานศึกษา-940x593.png)