วันอังคาร ที่ 30 มกราคม พ.ศ. 2567 ท่านชรินทร์ หาญสืบสาย อดีตสมาชิกวุฒิสภา จังหวัดตาก และเพื่อน มอบทุนการศึกษา ภายใต้โครงการ “เพชรประชาวิทย์” จำนวน 50,000 บาท สำหรับนักเรียนชั้น ม. 1 ปีนี้ที่กำลังจะขึ้นชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 นักเรียนมีผลการเรียนเฉลี่ย 3.00 ขึ้นไป และมีความประพฤติดี โดยจะเป็นทุนต่อเนื่อง ให้นักเรียนตั้งแต่ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 จนจบชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6
![](http://www.secondarytak.go.th/wp-content/uploads/2024/01/4379d4be-5183-49d3-9fc6-531d0a6d76c9-1-1077x593.jpg)