วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2567 นักเรียนชุมนุมรักษ์เกษตร โรงเรียนผดุงปัญญา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ได้ส่งเสริมทักษะอาชีพเพื่อการมีงานทำในศตวรรษที่ 21 โดยการปลูกผักปลอดสารพิษในโรงเรียนเพื่อส่งเสริมให้นักเรียนมีความรู้เกี่ยวกับการปลูกพืชและทักษะการขาย การทำบัญชีรายรับ-รายจ่าย สำหรับการดำเนินชีวิตประจำวัน ทั้งนี้ในนามโรงเรียนผดุงปัญญาขอขอบคุณ สพม. ตากที่สนับสนุนผักปลอดสารพิษจากชุมนุมรักษ์เกษตรโรงเรียนผดุงปัญญา
![](http://www.secondarytak.go.th/wp-content/uploads/2024/02/A0798C76-37B9-4BD9-B881-A227E92FAB3F-1170x593.png)