วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2567 นายสุทัศน์ ศรีดาเดช ผอ.สพม.ตาก และคณะ ลงพื้นที่โรงเรียนสรรพวิทยาคม โรงเรียนแม่จะเราวิทยาคม โรงเรียนพบพระวิทยา และโรงเรียนป่าไม้อุทิศ4ในการดำเนินการทดสอบทางการศึกษา ระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ปีการศึกษา 2566 ของนักเรียนชั้มัธยมศึกษาปีที่ 6 เพื่อกำกับ ติดตาม ให้คำแนะนำในการดำเนินการฯ ให้เป็นไปตามแนวปฏิบัติที่ สทศ.กำหนด รวมทั้งให้กำลังใจคณะกรรมการและนักเรียนที่เข้าทดสอบฯ
![](http://www.secondarytak.go.th/wp-content/uploads/2024/02/67-02-23-ตรวจสนาม-O-Net-ม.6.jpg)