![](http://www.secondarytak.go.th/wp-content/uploads/2024/05/445089001_994710212657923_1457200819000530939_n.jpg)
วันอังคาร ที่ ๒๑ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๕๖๗ นายธีรภาพ จันทร์ชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนนาโบสถ์พิทยาคม พร้อมด้วย คณะครู บุคลากรทางการศึกษา ร่วมแสดงความยินดีกับ นายนพดล คงป้อม ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านลานห้วยเดื่อ สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา เขต ๑ เนื่องในโอกาสได้รับการแต่งตั้งดำรงตำแหน่ง ผู้อำนวยการสถานศึกษา ณ โรงเรียนบ้านลานห้วยเดื่อ อำเภอเมือง จังหวัดตาก
![](http://www.secondarytak.go.th/wp-content/uploads/2024/03/2-1077x593.jpg)
วันศุกร์ ที่ ๒๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ นายนพดล คงป้อม รองผู้อำนวยการโรงเรียนนาโบสถ์พิทยาคม ได้รับมอบหมายจาก นายธีรภาพ จันทร์ชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนนาโบสถ์พิทยาคม นำตัวแทนนคณะครูและนักเรียน ร่วมทำบุญ และเวียนเทียน เนื่องในวันสำคัญทางพระพุทธศาสนา “วันมาฆบูชา” เพื่อเป็นการปลูกฝังให้นักเรียนได้เห็นถึงความสำคัญของการเป็นพุทธศาสนิกชนที่ดี มีการฟังพระธรรมเทศนา ถวายเครื่องไทยธรรม พร้อมทั้งเวียนเทียนรอบพระอุโบสถ ณ วัดนาโบสถ์ ตำบลนาโบสถ์ อำเภอวังเจ้า จังหวัดตาก
![](http://www.secondarytak.go.th/wp-content/uploads/2024/03/1-1077x593.jpg)
วันศุกร์ ที่ ๒๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ นักเรียนโรงเรียนนาโบสถ์พิทยาคม เข้าร่วมโครงการส่งเสริมเยาวชนขับขี่ปลอดภัยถูกจราจร ลดความเสี่ยงอุบัติเหตุ ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๗ มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้กลุ่มเป้าหมาย คือ นักเรียน เยาวชนตำบลนาโบสถ์สวมหมวกนิรภัยทั้งผู้ขับขี่ และผู้ซ้อนท้ายจักรยานยนต์ทุกคน ๑๐๐ เปอร์เซ็นต์ เพื่อให้เกิดความรู้และทักษะ ตระหนักและเข้าใจกฏหมายจราจร มารยาทในการขับขี่ รู้จักป้องกันตัวเองขณะขับขี่ยานพาหนะ โดยมีนายสุริยัน ทิพย์สุวรรณ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาโบสถ์ เป็นประธานพิธี
![](http://www.secondarytak.go.th/wp-content/uploads/2023/09/ภาษาจีน-1077x593.jpg)
นายธีรภาพ จันทร์ชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนนาโบสถ์พิทยาคม มอบหมายให้ นางสาวไพลิน แหน่น้ำ ครูผู้สอนวิชาภาษาจีน นำนักเรียนเข้าร่วมการเเข่งขันทักษะภาษาจีน และวัฒนธรรม ปีการศึกษา ๒๕๖๖ ได้เเก่ นางสาวศศิวิมล พันรัตนชาติ และนายทัศพล พันรัตนชาติ ได้รับรางวัลชนะเลิศ การเเข่งขันร้องเพลงภาษาจีน ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย
![](http://www.secondarytak.go.th/wp-content/uploads/2023/09/1ลิน-1077x593.jpg)
วันพุธ ที่ ๑๓ กันยายน ๒๕๖๖ กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ โรงเรียนนาโบสถ์พิทยาคม จัดกิจกรรม Math Open house รอบรู้คณิต คิดสร้างสรรค์ โดยมีกิจกรรมฐานต่างๆให้นักเรียนได้เข้าร่วม โดยมี นายธีรภาพ จันทร์ชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนนาโบสถ์พิทยาคม เป็นประธานเปิดพิธี ณ ห้องประชุมโรงเรียนนาโบสถ์พิทยาคม